สภาสมาคมธรรมาภิบาลและมูลนิธิธรรมาภิบาลและต่อต้านทุจริต มอบทุนธรรมาภิบาลทางการศึกษา จำนวน50,000 บาทให้กับโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย เพื่อนำไปพัฒนาการศึกษาด้านหลักธรรมาภิบาล
วันนี้ (25 พ.ค.)เมื่อเวลา 08.00 น. ณ โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ดร.เลอภพ โสรัตน์ เลขาธิการสภาสมาคมธรรมาภิบาลและเลขาธิการมูลนิธิธรรมาภิบาลและต่อต้านทุจริต ได้ทำพิธีมอบทุนธรรมาภิบาลทางการศึกษา ประจำปี 2565 จำนวน 50,000 บาท ให้กับโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย1โดยมี ดร.สุมนา ธิกุลวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นผู้รับมอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEic85iQUEzdSYM30gz5xkIgCj1hnV6QyWXBvszOTRvh7SPnZ4Fena7TkZDvePKmdF4Tsw6734TVo_-O0kKGDa0v5_bcokAuv586LpAP02OOGMb6lkaHaI7C8lc--zOqbKpQ_akupTl29QWl6Yp3c-5kqvWSDw3W2QQsChncc6ZxFjJGEPnazdRo5E-H/s320/1653521387752.jpg)
สำหรับทุนธรรมาภิบาลทางการศึกษานี้ สภาสมาคมธรรมาภิบาลและมูลนิธิธรรมาภิบาลและต่อต้านทุจริต จะมอบให้กับโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ปีการศึกษาละ 50,000 บาท เป็นระยะเวลา 5 ปี เพื่อเป็นการสนับสนุนให้โรงเรียนนำไปใช้ในการพัฒนาการศึกษาด้านหลักธรรมาภิบาลให้กับคณะครูและนักเรียน
ไม่มีความคิดเห็น