![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhTs4TEKyoloYkE4qS-e5faFL5ijcV17SqzPNZPKEejf7s_zPqU6wl_UBRxnimkV3Z_eNv2NRXj8gg_GbF6hL7eXvMPoFf2MDig0gXWwhD7_XcNvNmaba67t7HzXY0Tft5c3JxSHaBpFySJNoSDM_x4NXaiAqitNwKsUvndZelTmcSfMRR8Ud2mBU-nhe0/s320/1711790407651.jpg)
วันนี้ (วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2567) มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง โดย นายวิชิต ชินวงศ์วรกุล รองประธานกรรมการ พร้อมด้วย นายชาญกิจ วิทยาวรากรณ์ กรรมการ นางศิริพร กระจ่างหล้า ผู้จัดการฝ่ายสังคมสงเคราะห์และ นายรัชพร ประสงค์ทรัพย์ หัวหน้าแผนกสาธารณภัย นำทีมลงพื้นที่มอบศาลาที่พักผู้โดยสาร เพื่อเป็นสาธารณประโยชน์แก่ผู้ใช้รถใช้ถนน และเพื่อเป็นที่หลบแดดหลบฝน ณ บริเวณหน้าโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว จำนวน 2 หลังติดกัน รวมเป็นมูลค่า 400,000 บาท (สี่แสนบาทถ้วน) โดยมี นายสุเทพ ชัยวัฒน์ ปลัดจังหวัดสระแก้ว เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย คณะมูลนิธิสว่างสระแก้วธรรมสถาน เป็นผู้ประสานงานและร่วมในพิธี ณ บริเวณหน้าโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว จ.สระแก้ว![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-CuXzVJaHDcD7IGOMeJbXxDpCPYUkjNOTBEMEX8EVuMsJVVfdF-vmHxDY6tk-Qhh9mUERx2yREMjrvnjCQxdlbqEzMMp3Pi8jVHI9iBu9o0_baeypx6ODxQ-Zmq0b21nNav6TQ7FH4RrFHCQVxGoKz34aNH1X8twGPtWpUYkuebrCQTW5MXcHSx1TaIw/s320/1711790407761.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimsJ2XTXBLrSWTH2w52TwfRYQ-rySf_7F709-r-lxvo3xNrH3zq-JeW9XSvh2L95KbcJNW2AayRIlDvU7Jm1c2RdIzpqebbc7BxtlPjb9qRPgVSh5Tz03Iwy496mEmVLuP_wPVAkgVS8voUg7UGcPlJZfUNoY-RuQTqD2IKlqb88pgwNFCngHFvxySdLU/s320/1711790408068.jpg)
โครงการสร้างศาลาที่พักผู้โดยสาร มูลนิธิป่อเต็กตึ๊งได้ดำเนินการมาแล้วเป็นเวลา 18 ปี นับตั้งแต่ปีพ.ศ.2549 โดยมูลนิธิฯ ได้เล็งเห็นและห่วงใยประชาชนซึ่งมีจำนวนไม่น้อยใช้บริการรถโดยสารประจำทางเป็นกิจวัตรประจำวัน บางครั้งประสบปัญหา เรื่องไม่มีที่หลบแดดและฝนในขณะรอขึ้นรถโดยสาร ปัจจุบัน โครงการดังกล่าว ได้ขยายการดำเนินงานไปทั่วทุกภาคของประเทศ จนถึงขณะนี้ได้ดำเนินการสร้างไปแล้ว รวมจำนวน 246 หลัง
ตลอดระยะเวลากว่า 114 ปี ที่มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ได้ขยายขอบข่ายโครงการต่าง ๆ ออกไปอย่างกว้างขวาง ไม่เพียงแต่บำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่ผู้ตกทุกข์ได้ยากโดยไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนา เท่านั้น แต่ยังได้พัฒนาคุณภาพชีวิตอีกในหลายทาง เพื่อเป็นองค์กรสาธารณกุศลที่ช่วยเหลือประชาชนครบวงจรในทุกๆ ด้าน ต่อไป ดังปณิธาน มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ช่วยชีวิต รักษาชีวิต สร้างชีวิต ติดตามข่าวสาร และกิจกรรมการช่วยเหลือของมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ได้ที่เฟซบุ๊ก แฟนเพจ www.facebook.com/atpohtecktung ## มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ช่วยชีวิต รักษาชีวิต สร้างชีวิต ##
#แอปพลิเคชันป่อเต็กตึ๊ง1418
#ช่วยจริงอุ่นใจแม้ในนาทีฉุกเฉิน
ไม่มีความคิดเห็น